Đoàn đã đến thăm và tặng quà cho gia đình nạn nhân tại ngụ khóm Long Châu, phường Long Châu và ấp Phú An A, xã Phú Vĩnh bị tử vong do tai nạn giao thông. Tại các nơi đến thăm, đoàn đã ân cần thăm hỏi, chia sẻ, động viên thân nhân các gia đình vơi bớt đau thương, tích cực lao động, sản xuất để ổn định cuộc sống. Đồng thời mong muốn các gia đình vượt qua khó khăn, nỗ lực vươn lên.
Thông qua đây, mỗi gia đình sẽ là những tuyên truyền viên tích cực đối với các gia đình và cộng đồng chấp hành nghiêm các quy định về trật tự an toàn giao thông, qua đó góp phần kéo giảm tai nạn giao thông./.
Tin, ảnh Minh Luân