Cử tri được nghe Đại biểu Quốc hội báo cáo nội dung, chương trình và những vấn đề liên quan đến kỳ họp lần thứ 11, Quốc hội khóa XIV. Theo đó, tại kỳ họp, Quốc hội sẽ xem xét, thông qua các báo cáo tổng kết công tác nhiệm kỳ 2016 - 2021 của Quốc hội, Nghe Hội đồng bầu cử Quốc gia báo cáo kết quả hoạt động từ khi thành lập đến tháng 3/2021. Xem xét, thông qua Dự án Luật phòng, chống ma túy (sửa đổi); quy định số lượng đại biểu hoạt động chuyên trách của HĐND thành phố Hà Nội, nhiệm kỳ 2021 - 2026. Xem xét, quyết định các vấn đề quan trọng thuộc thẩm quyền cùng một số vấn đề khác. Kỳ họp lần thứ 11, Quốc hội khóa XIV sẽ được tổ chức từ ngày 24/3 đến ngày 07/4/2021.
Dịp này, Đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh An Giang cũng báo cáo hoạt động của đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh trong nhiệm kỳ qua, tập thể luôn gắn bó, đoàn kết, có nhiều đóng góp thiết thực trong các hoạt động xây dựng pháp luật, công tác giám sát và tham gia đóng góp vào những vấn đề quan trọng của đất nước. Đồng thời lắng nghe cử tri phản ánh tâm tư, nguyện vọng của đối với việc thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội…
Sau khi nghe Đại biểu Quốc hội báo cáo cử tri phấn khởi và đánh giá cao tinh thần, trách nhiệm của đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh An Giang trong nhiệm kỳ qua và mong muốn nhiệm kỳ tới Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh nhà tiếp tục phát huy trí tuệ đóng góp nhiều hơn nữa cho hoạt động của Quốc hội và thật sự xứng đáng với niềm tin của cử tri gởi gắm.