Tại các gia đình, các thành viên ân cần thăm hỏi sức khoẻ, đời sống sinh hoạt và nghe các chú TNXP kể về những kỷ niệm thời chiến; bày tỏ sự biết ơn, tri ân sâu sắc đối với các cựu TNXP đã đóng góp công sức, xương máu cho sự nghiệp xây dựng, bảo vệ Tổ quốc.
Đồng thời, cũng mong rằng các các chú tiếp tục phát huy truyền thống anh hùng của lực lượng TNXP, luôn đồng hành cùng Đoàn Thanh niên trong tổ chức các hoạt động giáo dục truyền thống cách mạng, phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, mãi là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ học tập và noi theo, cùng chung tay xây dựng quê hương ngày càng phát triển.
Dịp này, các thành viên trong đoàn đã trao tặng 02 phần quà, cho 2 cựu TNXP tại 2 xã biên giới Vĩnh Xương – Phú Lộc, mỗi phần trị giá 500.000 đồng, kinh phí thực hiện do Đoàn thanh niên Bộ đội biên phòng tỉnh An Giang hỗ trợ.
Tin, ảnh Thanh Thúy