Theo đó, đại diện LĐLĐ thị xã thông qua báo cáo kết quả quá trình khảo sát và thành lập công đoàn cơ sở; công bố quyết định thành lập công đoàn cơ sở, cho 40 công đoàn viên; công bố quyết định chỉ định BCH lâm thời CĐCS gồm 5 thành viên, chỉ định bà Dương Thị Ngọc Mỹ, làm Chủ tịch CĐCS. BCH Công đoàn cơ sở Cty TNHH MTV XNK Nông – Lâm – Thủy sản Tân Phát ra mắt hứa hẹn và nhận hoa chúc mừng của LĐLĐ thị xã Tân Châu.
Phát biểu tại buổi lễ, Ông Phan Ngọc Quế, Chủ tịch LĐLĐ thị xã mong muốn Ban chấp hành CĐCS lâm thời đoàn kết, đồng lòng làm tốt nhiệm vụ đề ra, góp phần thực hiện tốt chức năng đại diện, chăm lo và bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng của người lao động, đồng thời là cầu nối, xây dựng mối quan hệ lao động hài hòa giữa người lao động và người sử dung lao động.
Đối với công đoàn viên, đoàn kết, quyết tâm, hăng say trong lao động, xây dựng tổ chức công đoàn ngày càng vững mạnh; chấp hành tốt chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, đặc biệt là chấp hành nghiêm luật biên giới quốc gia.
Thực hiện Thùy Trang
07/03/2021
11/03/2021
11/03/2021