Tại buổi Lễ, đại diện lãnh đạo Phòng Tổ chức cán bộ Công an tỉnh công bố Quyết định của Giám đốc Công an tỉnh về việc bổ nhiệm đồng chí Trung tá Nguyễn Văn Nở, Đội trưởng Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế và ma túy Công an thị xã Tân Châu giữ chức vụ Phó Trưởng Công an thị xã Tân Châu.
Đại tá Bùi Tấn Ân, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã trao quyết định và tặng hoa chúc mừng Trung tá Nguyễn Văn Nở.
Phát biểu tại buổi lễ, Trung tá Nguyễn Văn Nở bày tỏ niềm vinh dự được Đảng ủy và lãnh đạo Công an tỉnh bổ nhiệm chức vụ mới. Xem đây là niềm tự hào của bản thân để xứng đáng với niềm tin tưởng đó, bản thân đồng chí xin hứa sẽ tiếp tục ra sức phấn đấu, gương mẫu, rèn luyện về mọi mặt, nỗ lực nâng cao năng lực công tác, bản lĩnh chính trị, năng lực lãnh đạo, đoàn kết, đồng sức đồng lòng cùng tập thể Ban lãnh đạo Công an thị xã Tân Châu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Phát biểu tại Lễ công bố, thay mặt Đảng ủy, Ban Giám đốc Công an tỉnh, Đại tá Bùi Tấn Ân, Phó Giám đốc Công an tỉnh chúc mừng đến Trung tá Nguyễn Văn Nở. Đồng thời, Phó Giám đốc Công an tỉnh mong muốn trên cương vị mới đồng chí Trung tá Nguyễn Văn Nở, Phó Trưởng Công an thị xã Tân Châu cần khẩn trương nắm bắt tình hình, tiếp tục phát huy những kinh nghiệm trong công tác, truyền thống tốt đẹp của lực lượng Công an nhân dân, nhanh chóng tiếp cận công việc, nêu cao tinh thần trách nhiệm, phẩm chất đạo đức, bản lĩnh chính trị, năng lực, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị được giao; cùng với Ban lãnh đạo Công an thị xã Tân Châu xây dựng, giữ gìn mối đoàn kết, góp phần xây dựng lực lượng Công an thị xã luôn trong sạch, vững mạnh, vì Nhân dân phục vụ.
Tin, ảnh Khiêm Tín