Tại hội nghị, các chiến sĩ, lực lượng vũ trang thị xã được nghe Thiếu tá Nguyễn Văn Hai, Đảng ủy viên - Chính trị viên phó Ban CHQS thị xã giới thiệu các nội dung chính của chuyên đề về những vấn đề chung, mục đích, chủ thể, cách thức, sự cần thiết, đối tượng, yêu cầu và biện pháp về nâng cao nhận thức, trách nhiệm của quân nhân đối với bản thân, gia đình, đồng đội và đơn vị,…
Thông qua việc học tập, quán triệt chuyên đề nhằm khơi gợi, phát huy truyền thống dân tộc, quân đội, đơn vị, quê hương, gia đình và bản chất, truyền thống tốt đẹp của quân nhân cách mạng, phẩm chất cao quý của “Bộ đội cụ Hồ” trong thời kỳ mới. Qua đó, phát huy sức mạnh tổng hợp của lực lượng trong cơ quan, đơn vị, gia đình, làm công tác tuyên truyền, giáo dục góp phần nâng cao nhận thức trách nhiệm của quân nhân đối với bản thân, gia đình, đồng đội và đơn vị, xây dựng cơ quan đơn vị vững mạnh toàn diện, mẫu mực, tiêu biểu, đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ xây dựng quân đội trong tình hình mới.
Tin, ảnh Khiêm Tín
07/03/2021
11/03/2021
11/03/2021