Đợt này, Đảng bộ thị xã Tân Châu có 19 đồng chí được nhận Huy hiệu Đảng. Trong đó, có 13 đồng chí nhận huy hiệu 30 năm tuổi Đảng, 03 đồng chí nhận huy hiệu 40 năm tuổi Đảng; 02 đồng chí nhận huy hiệu 40 năm tuổi Đảng và 01 đồng chí nhận huy hiệu 50 năm tuổi đảng.
Phát biểu tại buổi lễ, Bí thư Thị ủy Tân Châu Nguyễn Văn Cọp, gửi lời chúc sức khỏe đến các đồng chí cao niên tuổi đảng, ghi nhận những cống hiến; đồng thời tin tưởng rằng các đồng chí tiếp tục nêu cao niềm tự hào và niềm tin sắc son vào sự lãnh đạo của Đảng, dù ở cương vị, hoàn cảnh nào cũng luôn tích cực, gương mẫu đi đầu trong các phong trào cách mạng của địa phương, đơn vị; tiếp tục khẳng định vai trò, trách nhiệm của mình bằng những việc làm cụ thể để góp phần xây dụng và phát triển thị xã Tân Châu văn minh, giàu đẹp. Bí thư Thị ủy cũng đề nghị các cấp ủy đảng làm tốt công tác tuyên truyền giáo dục, cán bộ đảng viên và các thế hệ trẻ ngày càng hiểu biết sâu sắc hơn truyền thống yêu nước, biết trân trọng thành quả cách mạng, biết ơn những người đi trước, từ đó ra sức học tập, lao động và công tác, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Đồng thời, thực hiện tốt chính sách cán bộ, chăm sóc tốt hơn đối với gia đình chính sách và các đồng chí cao niên tuổi Đảng, để làm động lực thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị ở địa phương, đơn vị./.
Tin, ảnh Trần Huyện
07/03/2021
11/03/2021
11/03/2021