Tại đây đơn vị đã tổ chức tuyên truyền về vị trí, ý nghĩa, vai trò, tầm quan trọng của sách trong đời sống xã hội, phương pháp học và đọc sách của Chủ tịch Hồ Chí Minh đến toàn bộ cán bộ, chiến sĩ; giới thiệu trên 200 đầu sách hay về “Thân thế và sự nghiệp của Chủ tịch Hồ Chí Minh”, sách pháp luật, lịch sử Bộ đội Biên phòng Việt Nam, Bộ đội Biên phòng An Giang và những cuốn sách hay viết về thời kỳ chiến tranh và hoạt động cách mạng; tổ chức trưng bày, tham quan, tìm hiểu các loại sách trên lĩnh vực kinh tế, chính trị, văn hóa, xã hội, truyện ngắn,... Bên cạnh đó Đồn Biên phòng cửa khẩu quốc tế Vĩnh Xương đã trao tặng Đoàn Thanh niên xã Vĩnh Xương cuốn sách Những tượng đài bất tử trên biên giới của tác giả Đăng Bảy.
Việc tổ chức Ngày Sách và Văn hóa đọc Việt Nam năm 2024 là hoạt động ý nghĩa, mang giá trị nhân văn sâu sắc. Thông qua đọc sách, mỗi quân nhân không ngừng trau dồi và phát huy phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ” trong tình hình mới, những giá trị truyền thống tốt đẹp, văn hóa hiếu học của dân tộc; góp phần xây dựng môi trường văn hóa quân sự lành mạnh, xây dựng lực lượng vũ trang vững mạnh toàn diện “Mẫu mực, tiêu biểu”.
Tin, ảnh Lê Kiều