Đoàn tiến hành khảo sát tuần tra thực địa đoạn biên giới dài hơn 6,2km với 8 cột mốc biên giới cả đường bộ lẫn đường sông. Dịp này đoàn củng thăm hỏi và tặng quà cho các lực lượng đang thực hiện nhiệm vụ trên tàu tuần tra Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Tiền Giang tăng cường, tàu hải quân Lữ đoàn 962 và các chốt dân quân, chốt quản lý bảo vệ biên giới và phòng chống xuất nhập cảnh trái phép.
Đây là hoạt động nhằm kiểm tra, kiểm soát hệ thống đường biên giới, cột mốc biên giới, nắm chắc tình hình biên giới, qua đó duy trì ổn định an ninh chính trị, trật tự, an toàn xã hội trên địa bàn biên giới. Đồng thời, tuyên truyền nâng cao nhận thức, trách nhiệm, nghĩa vụ của cán bộ, đảng viên, Nhân dân đối với sự nghiệp bảo vệ chủ quyền lãnh thổ, an ninh biên giới quốc gia./.
Tin, ảnh Minh Luân