Thay mặt tăng ni, phật tử, Hòa thượng Thích Thiện Nghĩa, Trưởng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thị xã cảm ơn lãnh đạo thị xã luôn tạo điều kiện thuận lợi để các cơ sở Phật giáo và các chức sắc hoạt động trong thời gian qua. Đồng thời, khẳng định trong thời gian tới, toàn thể Giáo hội, tăng ni, phật tử trên địa bàn thị xã tiếp tục thực hiện tốt phương châm “Đạo pháp đồng hành cùng dân tộc”, góp phần vào sự phát triển chung của thị xã.
Thay mặt Thị ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã, Bí thư thị ủy Nguyễn Văn Cọp ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp, sự đồng hành của chức sắc, tăng ni, phật tử trên địa bàn thị xã trong những năm qua đã cùng với cấp ủy, chính quyền, Mặt trận các cấp thực hiện tốt các nhiệm vụ của địa phương, xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân, nhất là các hoạt động nhân đạo, từ thiện, chung tay giúp đỡ các hộ nghèo thoát nghèo bền vững.
Bí thư Thị ủy cũng gửi lời chúc mừng tốt đẹp đến chư tôn giáo cùng toàn thể tăng, ni, đồng bào phật tử đón đại lễ Phật đản an vui, thắm tình đạo vị trong khối đại đoàn kết toàn dân tộc./.
Tin, ảnh Minh Luân