Phát biểu tại chương trình, ông Hoàng Tùng, Phó Bí thư Thành ủy - Chủ tịch UBND Thành phố Thủ Đức khẳng định, đây là hoạt động thiết thực, mang ý nghĩa nhân đạo cao cả, nhằm chung tay chăm lo sức khỏe các gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại xã Lê Chánh, thị xã Tân Châu, góp phần phát huy truyền thống tương thân, tương ái để không một ai bị bỏ lại phía sau.
Tại chương trình, đoàn bác sĩ Phòng khám đa khoa Medical Care & Health đã khám sức khỏe, siêu âm, đo điện tim chẩn đoán những bệnh lý đa khoa cho người dân như: tăng huyết áp, đái tháo đường, viêm phế quản, trào ngược dạ dày, các bệnh lý da liễu… và phát thuốc miễn phí, giúp người dân biết được tình hình sức khỏe hiện tại và có hướng điều trị kịp thời.
Dịp này, đoàn cũng đã trao 300 phần quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn, và 10 phần quà cho các em học sinh con của hội viên nông dân học giỏi có hoàn cảnh khó khăn, mỗi phần gồm nhu các nhu yếu phẩm và 300.000đ tiền mặt, trị giá 500.000đ, với tổng kinh phí hơn 150 triệu đồng./.
Tin, ảnh Thuý Hằng