Tại buổi ra quân đoàn đến từng hộ gia đình khu vực vừa ghi nhận ca mắc SXH kiểm tra các dụng cụ chứa nước, lật đổ các lu hủ, gáo dừa, vỏ xe có chứa lăng quăng, tuyên truyền người dân thường xuyên vệ sinh môi trường, khai thông cống rãnh, phát quang bụi rậm đồng thời hướng dẫn người dân các biện pháp phòng chống bệnh SXH chăm sóc và theo dõi bệnh nhân khi mắc SXH. Ngoài ra tại buổi ra quân Trung tâm Y tế thị xã Tân Châu tổ chức phun hoá chất diệt muỗi.
Tin, ảnh ROPHY Á