Tại đây, bà con 2 địa phương được đo huyết áp, chẩn đoán bệnh ban đầu trên cơ sở triệu chứng lâm sàng một số bệnh thông thường như viêm đường hô hấp, dạ dày, xương khớp; tư vấn cho người dân cách nghỉ ngơi hợp lý, bảo vệ sức khỏe; hướng dẫn kiến thức, kỹ năng phòng tránh một số bệnh phổ biến thường gặp và chế độ dinh dưỡng hợp lý, an toàn, từ đó giúp người dân nâng cao ý thức trong việc chăm sóc sức khỏe bản thân và gia đình.
Bên cạnh, đã trao tặng mỗi gia đình 1 phần quà gồm 1 thùng mì, 1 số nhu yếu phẩm và 100 ngàn đồng tiền mặt, trị giá 400 ngàn đồng, tổng số tiền trao quà 80 triệu đồng, do Hội chữ thập thành phố Thủ Đức và Cụm thi đua số 1 hỗ trợ.
Thùy Trang