Sau thời gian hơn 9 tháng thi công, trụ sở Trạm y tế phường được xây dựng mới với diện tích mỗi tầng gần 200m2; quy mô 02 tầng, bố trí đầy đủ các phòng chức năng đáp ứng nhu cầu khám chữa bệnh, gồm phòng khám bệnh, quầy thuốc, phòng y dược cổ truyền, sơ cấp cứu, phòng tiêm chủng, phòng lưu bệnh, phòng thủ thuật kế hoạch hóa gia đình, phòng lưu sản, phòng sản, phòng lấy mẫu xét nghiệm … xây mới nhà xe, cổng hàng rào, cây xanh, sân nền, hệ thống phòng cháy chữa cháy.
Công trình hoàn thành và đưa vào sử dụng góp phần tích cực đáp ứng nhu cầu thăm, khám chữa bệnh ban đầu cho người dân trên địa bàn; nâng cao chất lượng hiệu quả phục vụ của hệ thống y tế cơ sở./.
Tin, ảnh Hạnh Phúc