Qua đó, các tiểu thương được cung cấp các nội dung về Luật An toàn thực phẩm; hướng dẫn lựa chọn thực phẩm an toàn, cách chế biến đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm; cách bảo quản thực phẩm; Luật Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng; trách nhiệm của tổ chức, cá nhân kinh doanh hàng hóa, dịch vụ đối với người tiêu dùng; trách nhiệm của cơ quan quản lý nhà nước về bảo vệ người tiêu dùng.
Thông qua buổi tập huấn nhằm giúp các hộ kinh doanh dịch vụ ăn uống nâng cao kiến thức về đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm, bảo vệ sức khỏe người tiêu dùng.
Tin, ảnh Lê Kiều