Với phương pháp truyền thông thu hút, gần gũi, thực tế, có sự tương tác với người nghe và đố vui có thưởng. Tiến sĩ, bác sĩ Lê Văn Nhân, nguyên Phó giám đốc Trung tâm Y tế dự phòng TPHCM - diễn giả của chương trình đã truyền đạt nhiều kiến thức bổ ích với thông điệp "Không muỗi - Không lăng quăng - Không sốt xuất huyết", hướng dẫn người dân cách nhận biết bệnh sốt xuất huyết và các biện pháp chủ động phòng, ngừa, xử trí bệnh một cách khoa học, dễ hiểu, dễ áp dụng mang lại hiệu quả, ít tốn kém như: ngủ mùng, diệt lăng quăng, xịt diệt muỗi, giữ vệ sinh từ nhà đến ngõ, xóm, làng. Dịp này, đại diện Nhãn hàng JUMBO VAPE - Công Ty Fumakilla Việt Nam tặng mỗi đại biểu tham dự một phần quà, gồm các sản phẩm diệt muỗi hiệu quả, an toàn, trị giá trên 150.000 đồng và rút thăm may mắn, tổng giá trị quà tặng trên 56 triệu đồng.
Thời gian qua, Hội LHPN tỉnh An Giang đã chỉ đạo các cấp Hội đẩy mạnh công tác tuyên truyền giáo dục sức khỏe, vận động hội viên, phụ nữ thực hiện tốt tiêu chí “3 sạch”; tăng cường phối hợp với các ban, ngành, đoàn thể tổ chức các chiến dịch truyền thông phòng, chống dịch bệnh; diệt lăng quăng, bọ gậy, dọn bỏ vật dụng phế thải đọng nước là nơi muỗi truyền bệnh sốt xuất huyết đẻ trứng và phát triển, giúp người dân bảo vệ sức khoẻ cho bản thân, gia đình và cộng đồng, nâng cao chất lượng cuộc sống, góp phần cùng địa phương thực hiện tốt công tác phòng chống bệnh sốt xuất huyết, không để dịch bùng phát trong cộng đồng.
Minh Quý