Tại đây, Đoàn đã khám tổng quát, đo huyết áp, kiểm tra đường huyết, xét nghiệm máu và cấp thuốc cho hơn 300 lượt người dân. Đồng thời kết hợp hướng dẫn cho người dân về chăm sóc sức khỏe, chế độ ăn uống, vệ sinh môi trường, sử dụng nước sạch và cách phòng trừ các loại dịch bệnh.
Nhân dịp này, Đoàn y - Bác sĩ còn trao tặng 300 phần quà, mỗi phần trên 250.000 đồng, cho hộ nghèo trên địa bàn xã biên giới. Tổng kinh phí cho đợt khám bệnh và trao quà lần này trị giá trên 75 triệu đồng, từ nguồn vận động các cơ sở hành nghề khám chữa bệnh và kinh doanh dược trên địa bàn thị xã Tân Châu hỗ trợ.
Tin, ảnh Lê Kiều