Tham gia thi đấu có 25 đội đến từ công đoàn cơ sở xã, phường và cơ ngành, trường học trên địa bàn thị xã, thi đấu thể thức loại trực tiếp. Sau 3 ngày tranh tài sôi nổi, môn bóng đá đã khép lại với trận chung kết giữa 2 đội Khối Quản lý nhà nước thị xã và Công an thị xã vào chiều 30/01.
Tại trận chung kết, đội Công an thị xã thể hiện sức mạnh vượt trội, đã giành chiến thắng thuyết phục và lên ngôi vô địch. Đội Khối Quản lý nhà nước thị xã đạt hạng nhì, 2 đội Trường THPT Vĩnh Xương, Trường Tiểu học A Long An đồng hạng ba. Ngoài ra Ban tổ chức còn trao giải cho cầu thủ ghi nhiều bàn thắng và thủ môn xuất sắc./.
Tin, ảnh Minh Luân