Tại chương trình, các đại biểu và người dân trong và ngoài thị xã được xem màn trình diễn Lướt ván cano và Flyboard được thực hiện bởi các vận động viên chuyên nghiệp đạt đẳng cấp quốc tế đến từ TP HCM. Từng động tác trên không trung đã mang đến cảm giác thích thú và thu hút rất đông bà con nhân dân đến xem tại khu vực bờ kè, em Nguyễn Thị Huyền Trinh, phường Long chia sẻ: “Trong Tết năm nay, Tân Châu tổ chức rất nhiều chương trình, hoạt động, em cảm thấy rất là vui và phấn khởi và những hoạt động như thế này, giúp cho người dân Tân Châu cảm thấy tươi vui và hào hứng trước thềm năm mới”.
Trong những ngày cận Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, trên dòng sông Tiền với những màn biểu diễn lướt sóng, uốn lượn trên không trung của các vận động viên chuyên nghiệp đã mang đến niềm phấn khởi cho nhân dân, đây là một trong các hoạt động đã tạo điểm nhấn và để lại ấn tượng cho nhân dân thị xã trong dịp Tết đến Xuân về.
Khiêm Tín
07/03/2021
09/03/2021