Lễ Phật đản là một trong 3 ngày lễ lớn trong năm của đạo Phật; được tổ chức nhằm kỷ niệm ngày Đức Phật ra đời; đồng thời đây cũng là dịp để các tăng ni, phật tử thể hiện lòng biết ơn, kính trọng đối với Đức Phật thông qua thực hành những giáo lý nhà phật. Thời gian qua, Giáo hội Phật giáo Việt Nam thị xã luôn phát huy tinh thần đoàn kết, chú trọng xây dựng khối đại đoàn kết ngày càng vững mạnh; thường xuyên giữ mối quan hệ chặt chẽ với cấp ủy, chính quyền địa phương, Mặt trận tổ quốc các cấp.
Thực hiện tốt công tác tuyên truyền, vận động nhân dân, phật tử chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, pháp luật của Nhà nước gắn với triển khai, thực hiện hiệu quả các phong trào thi đua yêu nước tại địa phương, nhất là các phong trào xây dựng Nông thôn mới, đô thị văn minh, chung tay vì người nghèo không để ai bị bỏ lại phía sau; cùng với cấp ủy, chính quyền địa phương xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Tại buổi lễ, lãnh đạo thị xã và địa phương cũng dành tặng những phần quà, hoa chúc mừng các tăng ni, phật tử, tín đồ một mùa lễ Phật đản an lành, vui tươi, hạnh phúc.
Đại diện Ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thị xã tặng 100 phần quà cho UBMTTQ VN thị xã để hỗ trợ cho hộ nghèo trên địa bàn; tặng 100 phần quà cho UBMTTQ VN phường Long Thạnh và Long Hưng./.
Tin, ảnh Minh Luân
07/03/2021
09/03/2021