Tại đây, ông Nguyễn Hữu Ngọc, phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, thay mặt đoàn đã biểu dương, đánh giá những đóng góp của giáo hội Phật giáo Việt Nam thị xã Tân Châu trong phát triển kinh tế - xã hội của địa phương và đặc biệt là công tác xã hội, từ thiện đã thiết thực góp phần cho hoạt động an sinh xã hội trên địa bàn ngày càng hiệu quả và gửi lời chúc đến các vị trụ trì cùng toàn thể chức sắc, chức việc, tăng ni, cư sĩ, phật tử mạnh khỏe, an lành, đạt nhiều thành tựu trong công tác phật sự, đạo pháp và đón một mùa Phật Đản an vui. Đồng thời, mong muốn chức sắc, tín đồ, tăng ni, phật tử trong thị xã tiếp tục phát huy tinh thần đại đoàn kết toàn dân, thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, pháp luật của nhà nước; Hiến chương của giáo hội Phật giáo Việt Nam, tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước, cuộc vận động; làm tốt công tác an sinh xã hội, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương. Dịp này, đoàn tặng quà chúc mừng cho giáo hội PGVN thị xã./.
Tin, ảnh Ngọc Bích
07/03/2021
09/03/2021