Tại phiên họp, các đại biểu đã thảo luận và nhất trí các nội dung kiểm tra công tác chuẩn bị chương trình, nội dung phục vụ kỳ họp lần thứ 15 (chuyên đề) HĐND thị xã khóa VII, nhiệm kỳ 2021 – 2026 và các vấn đề có liên quan theo yêu cầu của Chủ tịch UBND thị xã; thông qua dự thảo nội dung giám sát của Hội đồng nhân dân thị xã năm 2025; kế hoạch tiếp xúc cử tri trước và sau kỳ họp giữa năm 2024 và báo cáo hoạt động tháng 3 năm 2024 của Thường trược Hội đồng nhân dân thị xã.
Ông La Hồng Phong, Phó Chủ Tịch HĐND thị xã đánh giá cao công tác chuẩn bị các nội dung phiên họp. Bên cạnh đó, Phó Chủ tịch HĐND thị xã yêu cầu các ban HĐND và Văn phòng HĐND, UBND thị xã tiếp thu ý kiến của các đại biểu để chỉnh sửa, bổ sung hoàn thiện văn bản chuẩn bị cho kỳ họp lần thứ 15, chuyên đề sắp tới, cũng như hoàn chỉnh nội dung giám sát của Hội đồng nhân dân thị xã.
Thực hiện Minh Quý
07/03/2021
09/03/2021