Theo đó, đoàn khảo sát thực tế tại vườn vú sữa kết hợp mít Thái, diện tích 9000m2 chưa lắp đặt hệ thống tưới của anh Lương Văn Tuấn; vườn mít, sen lẫn sầu riêng R6 hạt lép, diện tích 7000m2, trong đó có 3.500m2 đã gắn với hệ thống tưới phun sương của hộ anh Lê Công Nghị. Nắm lại nhu cầu, nguyện vọng của hộ, cũng như quy trình sản xuất thời gian qua; hướng dẫn cách tạo trái vườn mít đạt chất lượng; định hướng giải pháp sản xuất vườn cây ăn trái, theo quy trình ứng dụng công nghệ cao sẽ mang lại hiệu quả.
Sau khảo sát, Đoàn công tác thị xã sẽ báo cáo về trên, đưa ra xét duyệt và sẽ có kế hoạch hỗ trợ không hoàn vốn 50%, nhưng không vượt quá 50 triệu đồng/mô hình.
Tin, ảnh Thùy Trang