Tham gia chương trình tuần lễ dinh dưỡng và chợ Xuân các em học sinh được trải nghiệm hoạt động vui chơi, múa hát, đi chợ Xuân, được thưởng thức các món ăn, các bé mua hàng bằng phiếu và tự trải nghiệm đi đến các gian hàng và tự chọn món yêu thích.
Chế độ dinh dưỡng và sức khỏe là một phần tất yếu không thể thiếu đối với sự phát triển toàn diện của trẻ mầm non, dinh dưỡng hợp lý là nền tảng của sức khỏe luôn được tập thể sư phạm trường Mẫu giáo Long Phú tổ chức thực hiện, với mục tiêu thực hiện dinh dưỡng ngay hôm nay giúp cải thiện thể lực, tầm vóc, trí tuệ và chất lượng cuộc sống ngày mai.
Thông qua hoạt động tuần lễ dinh dưỡng nhằm tuyên truyền kiến thức chăm sóc, nuôi dưỡng trẻ theo khoa học cho các bậc cha mẹ trẻ, tăng cường mối quan hệ giữa nhà trường, gia đình và cộng đồng trong công tác chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục trẻ./.
Tin, ảnh Hạnh Phúc