Trước đó, hội thi nhân viên thư viện giỏi được tổ chức từ ngày 7 đến ngày 9/11/2023 với 2 phần thi: phần thi lý thuyết và phần thi thực hành về điểm sách và giới thiệu sách của 33 thí sinh đến từ các điểm trường tiểu học và THCS trên địa bàn thị xã. Kết quả, tổng số thí sinh dự thi 33/33 đạt tỷ lệ 100%. Ban giám khảo đã chấm chọn 24 thí sinh đạt giải cấp thị xã đạt tỉ lệ: 72.72 %, trong đó: Giải A: 03 Giải B: 09; Giải C: 12.
Tại buổi tổng kết Ban giám khảo đã đánh giá nhận xét ưu điểm và số hạn chế để các thí sinh điều chỉnh phù hợp, dự thi tốt các lần sau. Đại diện Ban giám khảo và Ban tổ chức hội thi đã tiến hành lần lượt khen thưởng và trao giải cho các thí sinh đạt giải với 3 giải A, 09 giải B và 12 giải C. Trong đó, có 4 thí sinh top đầu được chọn đi dự hội thi cấp tỉnh trong thời gian tới./.
Ngọc Bích