Đợt này có 25 em học sinh được nhận xe đạp, đây là các em học sinh nữ thuộc hộ nghèo, cận nghèo vượt khó học giỏi, chăm ngoan thuộc các trường THCS Long Phú, Tân Thạnh, Vĩnh Xương, trường THPT Nguyễn Sinh Sắc, trường THPT Vĩnh Xương và trường THPT Hồng Ngự 3 – huyện Hồng Ngự, tỉnh Đồng Tháp.
Mỗi phần quà trị giá 3.100.000 đồng, tổng trị giá 77.500.000 đồng. Việc trao tặng xe đạp sẽ giúp các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn có điều kiện đến trường học tập, phấn đấu trở thành con ngoan, trò giỏi. Qua đó cũng tiếp thêm động lực để các em tiếp tục đạt nhiều thành tích cao trong học tập, hoàn thành tốt con đường học tập trong thời gian tới./.
Tin, ảnh Hạnh Phúc