Tại buổi lễ, Tổ chức VNSF đã trao 67 suất học bổng cho học sinh và sinh viên có hoàn cảnh khó vượt khó học giỏi. Trong đó, có 3 học sinh cấp tiểu học mỗi em được nhận 1.000.000đồng đồng/suất; 37 suất cấp THCS là 1.250.000 đồng/suất, 19 suất cho học sinh THPT là 1.500.000 đồng/suất và 5 sinh viên đang theo học các trường Đại học 7.600.000 đồng/suất. Trao 3 suất cho học sinh tốt nghiệp THPT và tốt nghiệp Đại học 2.000.000 đồng/suất; biểu dương tặng quà 3 em học sinh có kết quả học tập cao nhất. Ngoài ra, các em học sinh còn được nhận áo và nón từ chương trình. Tổng trị giá đợt trao học bổng trên 117 triệu đồng, do Tổ chức VNSF tài trợ.
Đại diện các em học sinh nhận học bổng đợt này, cũng đã bài tỏ lòng cảm ơn chân thành đến Tổ chức VNSF đã hỗ trợ chi phí cũng như trang thiết bị học tập cho các em trong những năm học qua và hứa cố gắng quyết tâm ra sức học tập đạt kết quả tốt, trở thành người có ích cho xã hội và gia đình.
Phát biểu tại buổi lễ ông Châu Dứng, Chủ tịch Hội khuyến học thị xã tri ân những hỗ trợ của Tổ chức VNSF đối với học sinh nghèo trên địa bàn thị xã Tân Châu thời gian qua. Ông mong muốn Tổ chức VNSF tiếp tục đồng hành cùng Hội khuyến học thị xã chăm lo cho học sinh nghèo hiếu học và học sinh có hoàn cảnh khó khăn có
Thanh Thúy – Lê Kiều