Chương trình văn nghệ được dàn dựng công phu, chu đáo, với nhiều tiết mục, thể loại ca múa nhạc hấp dẫn, gồm: Đơn ca, song ca, múa, thời trang học đường, ca ngợi về quê hương đất nước, các vị anh hùng hào kiệt qua các thời kỳ, do phụ huynh và các em học sinh của trường biểu diễn, với lời ca mộc mạc nhưng rất dễ thương, những vũ điệu thật duyên dáng và ngây thơ đã thu hút đông đảo khám giả đến xem và cổ vũ.
Chương trình văn nghệ gây quỹ giúp học sinh nghèo là nghĩa cử cao đẹp, nhân văn của mạnh thường quân đối với công tác khuyến học, khuyến tài ở trường.
Kết thúc chương trình văn nghệ, các nhà hảo tâm, doanh nghiệp, cán bộ, công chức, viên chức, nhân dân trong và ngoài xã đã ủng hộ gần 39 triệu đồng.
Từ nguồn đóng góp này, Ban giám hiệu trường THPT Nguyễn Quang Diêu sẽ đưa vào Quỹ Khuyến học - Khuyến tài, hỗ trợ cho các học sinh nghèo, cận nghèo, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của trường.
Cũng nhân dịp này, Ban giám hiệu trường còn trao tặng 105 phần quà tết cho các em học sinh ở các khối lớp, trị giá phần quà 250 ngàn đồng, nhằm động viên tinh thần để các em nổ lực hơn nữa trong học tập và đón xuân trong niềm phấn khởi.
Thực hiện Thùy Trang