Theo đó, với sự chung tay của người dân có đất sản xuất tại khu vực này và nhiều người dân xung quanh đã tiến hành bê tông con đường với chiều dài hơn 400m, ngang 3m. Kinh phí hơn 160 triệu đồng, từ nguồn của người dân có đất sản xuất khu vực này đóng góp và mạnh thường quân hỗ trợ. Bên cạnh, đoạn đường còn lắp đèn Led năng lượng mặt trời, tạo thuận tiện cho người dân di chuyển vào ban đêm.
Trước đó, đoạn đầu đấu nối với lộ sau Sông Tiền của con đường đã được bê tông với chiều dài hơn 300m, người dân rất vui mừng vì đi lại dễ dàng, vận chuyển hàng hóa nông sản thuận tiện an toàn hơn./.
Tin, ảnh Ngọc Bích